Kijukuu Cha Bibi K | Habari,Matukio na Burudani Tanzania

Tunakushukuru Sana kwa kuwa sehemu ya Mtandao wetu kwa takriban miaka 10 sasa! Tumesitisha Huduma kwa Muda Mpaka hapo Baadaye!

COPYRIGHT © Kijukuu Cha Bibi K | Habari,Matukio na Burudani Tanzania | POWERED BY ZOTEKALI WEB SERVICES

#Blog visitors

Kumbukumbu za Habari

POKEA HABARI KWA EMAIL

#Blog Tags

Ad Home

Header Ads

#All Popular News

Kijukuu Online Tv

Sikiliza KAHAMA FM

Advertisement

Banner

kijukuu-banner

H/MJI KAHAMA YATO RUZUKU YA PEMBEJEO ZENYE THAMANI YA SHILINGI MILIONI 17.9 KWA WAKULIMA 39.


Jumla ya wakulima 39  wenye uwezo wa kulima zaidi ya hekari tano kutoka kata 10 za halmashauri ya mji wa Kahama  mkoani Shinyanga wamenufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo zenye thamani ya shilingi milion 17.9  katika msumu huu wa kilimo.

Hii ni Mara ya pili kwa  halmashauri hiyo kuwawezesha wakulima ambapo mwaka 2018, Jumla ya wakulima 28 walipata msaada huo wenye thamani  ya zaidi ya shilingi milioni 14 Kati ya milioni 55 zilizotengwa mwaka huo.

Akizungumza wakati wa kukabidhi pembejeo hizo, mkuu wa wilaya ya Kahama, ANAMRINGI MACHA amesema mpango wa serikali kupitia halmashauri ni kuhakikisha wakulima hasa vijana wananufaika na kilimo badala ya kusubiri kutegemea ajira pekee.

Kaimu mkurugenzi mtendaji wa halmashauri ya mji wa Kahama, CLEMENCE MKUSA amesema  fedha hizo zinatokana na mapato ya ndani ya  halmashauri hiyo  na kwamba wataendelea kutenga  bajeti kwaajili ya kuwasaidia wakulima.

Afisa kilimo wa halmashauri hiyo, SAMSON  SUMUN  amesema msaada huo wa pembejeo unatolewa bure kwa wakulima na kwamba wanapaswa kuitumia kwa malengo yaliyokusudiwa.

Baadhi ya wakulima waliopata pembejeo hizo wamepongeza serikali kwa kuwapa msaada huo na kuomba pembejeo hizo ziwe zinatolewa mapema ili kujiandaa kikamilifu na msimu wa kilimo.

No comments

Karibu tena,asante kwa kusoma habari hii!

#Weekly Top News