Header Ads

SHULE BINAFSI ZATAKIWA KUFANYIA UKAGUZI MABASI YAO

Mkuu wa kikosi cha usalama barabarani  mkoani Arusha Joseph Bukombe ametoa siku 10 kwa wamiliki wa shule  binafsi za mchepuo  wa kingereza kupeleka magari yanayosafirisha watoto shuleni kwa ajili ya ukaguzi

Akizungumza na wamiliki wa shule hizo na walimu wakuu,  mkuu huyo katika kikao  kilichowakutanisha wamiliki pamoja na uongozi wa kikosi cha Usalama barabarani mkoani hapo  amesema lengo ni kuzungumzia  hali ya usafirishaji wa watoto katika shule  hizo.

Bukombe amesema sheria  ya Usalama barabarani namba 36 kifungu 1(b)kinaeleza namna ya watoto chini ya umri wa miaka mitatu wanavyotakiwa kusafirishwa ambapo wanakuwa  chini ya uangalizi wa mzazi au mlezi huku miaka mitatu hadi kumi na mbili  akitambulika kama msafiri na anapaswa  kukaa kwenye kiti kama ilivyo kwa watu wazima.

Amesema ameona ni vyema kuwaita wamiliki ili kuwaeleza namna ambavyo wamekuwa wakiwasafirisha watoto kama mizigo  kwa kuwarundika kwenye magari kinyume na utaratatibu

Kwa upande wa mwenyekiti Msaidizi wa chama cha wamiliki   wa shule binafsi maarufu kama Tamongsco  Safia  Okash ameshukuru kwa utashi uliofanywa na Kikosi hicho cha Usalama barabarani kuwakutanisha ili kuwaelekeza na kuwakumbusha  wajibu wao.

Hata hivyo wakiongea kwenye kikao hicho  baadhi ya wamiliki hao wameomba  kupatiwa muda  wa kurekebisha magari mabovu  ambapo wameshauri busara itumike katika kutoa adhabu  kwa watakao bainika na makosa kulinangana na  uwezo wa shule husika.

No comments

Karibu tena,asante kwa kusoma habari hii!